ਸਰਕਾਰੀ ਪ੍ਰਾਇਮਰੀ ਸਕੂਲ ਲੂਥੜ ਵਿਖੇ ਸ਼ਾਨੋ ਸ਼ੌਕਤ ਨਾਲ ਧੀਆਂ ਦੀ ਲੋਹੜੀ ਮਨਾਈ ਗਈ

0
77

ਫਿਰੋਜ਼ਪੁਰ 11ਜਨਵਰੀ ( ਛੀਨਾ ) ਲੋਹੜੀ ਦਾ ਤਿਉਹਾਰ ਮਨਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਸਕੂਲ ਮੁਖੀ ਸ਼੍ਰੀਮਤੀ ਸੀਮਾ ਰਾਣੀ ਵੱਲੋਂ ਲੋਹੜੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧਿਤ ਦੁੱਲੇ ਭੱਟੀ ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਬਾਰੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਅਧਿਆਪਕ ਸੁਖਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਭੁੱਲਰ ਨੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਨੈਤਿਕ ਕਦਰਾਂ ਕੀਮਤਾਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਮਾਪਿਆਂ ਅਤੇ ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਦਾ ਸਤਿਕਾਰ ਕਰਨ ਲਈ ਆਖਿਆ। ਇਸ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਲੋਹੜੀ ਮਨਾਉਂਦਿਆਂ ਹੋਇਆਂ ਇੱਕ ਜਗ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਅੱਗ ਬਾਲ ਕੇ ਉਸ ਵਿੱਚ ਧੀਆਂ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ ਸਮੂਹ ਸਕੂਲ ਸਟਾਫ਼ ਅਤੇ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਅੱਗ ਵਿੱਚ ਤਿੱਲ, ਰਿਉੜੀਆਂ ਆਦਿ ਵੀ ਪਾਏ ਗਏ। ਸਮਾਗਮ ਵਿੱਚ ਸਕੂਲੀ ਬੱਚੇ ਕਿਸ਼ਨ, ਲਵਪ੍ਰੀਤ, ਸੁਖਚੈਨ, ਡਿੰਪਲ, ਅਰਚਨਾ, ਸਰੂਤੀ, ਸਾਨੀਆ ਆਦਿ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਬਾਲ ਗੀਤ, ਕਵਿਤਾਵਾਂ ਅਤੇ ਲੋਕ ਗੀਤ ਗਾਏ ਗਏ। ਇਸ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਅਧਿਆਪਕ ਰਾਜੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਵੱਲੋਂ ਆਏ ਹੋਏ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।

ਇਸ ਮੌਕੇ ਹੋਰਨਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਅਧਿਆਪਕਾ ਮੀਨਾ ਰਾਣੀ, ਨਿਸ਼ਾ, ਊਸ਼ਾ, ਪ੍ਰਵੀਨ ਕੁੱਕ-ਕਮ-ਹੈਲਪਰ, ਮੇਸ਼ਾ, ਵਿਜੈ, ਲੱਕੀ ਆਦਿ ਹਾਜ਼ਰ ਸਨ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.