ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ ਮਹਿਲਾ ਵਰਕਰਾਂ ਨੂੰ ਨਜਰਅੰਦਾਜ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ  –  ਬੇਲਨ ਬ੍ਰਿਗੇਡ 

0
612
ਲੁਧਿਆਣਾ   :  ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਪੁਰਸ਼ਾਂ  ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਅਧਿਕਾਰ ਦੇਣ ਦਾ ਸਾਰੀਆਂ ਸਰਕਾਰਾਂ  ਵਾਅਦਾ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ ,  ਲੇਕਿਨ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਰਾਜਨੀਤਕ ਪਾਰਟੀ ਨੇ ਅੱਜ ਤੱਕ ਕੋਈ ਸਮਾਨਤਾ ਦਾ ਅਧਿਕਾਰ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ।
ਬੇਲਨ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਦੀ ਕੌਮੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਅਨੀਤਾ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸਾਰੀਆਂ ਰਾਜਨੀਤਕ ਪਾਰਟੀਆਂ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਕੇਵਲ ਪੁਰਸ਼ਾਂ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਸਮਾਨਤਾ ਦਾ ਅਧਿਕਾਰ ਦੇਣ ਦੇ ਝੂਠੇ ਭਰੋਸੇ ਜਾਂ ਬਿਆਨ ਹੀ ਦਿੰਦੀਆਂ ਹਨ ।  ਜਿਸਦਾ ਕੋਈ ਮਤਲੱਬ ਨਹੀਂ ਹੈ ।  ਲੁਧਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ ਫੀਲਡ ਵਿੱਚ ਪੁਰਸ਼ਾਂ  ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਣ ਵਾਲੀ ਸਾਰੀਆਂ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਨਜਰਅੰਦਾਜ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ।  ਕੋਈ ਵੀ ਰਾਜਨੀਤੀ ਪਾਰਟੀ ਮਹਿਲਾ ਵਰਕਰਾਂ ਨੂੰ ਜੋ ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਸਰਗਰਮ ਹੋਕੇ ਕੰਮ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ ਉਮੀਦਵਾਰ ਬਣਾਉਣ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਨਹੀਂ ਹਨ ਅਤੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਔਰਤਾਂ ਨੇ ਕਦੇ ਫੀਲਡ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਘਰ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਨਹੀਂ ਨਿਕਲੀਆਂ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਦੇ ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ ਉਮੀਦਵਾਰ ਬਣਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ।
ਅਨੀਤਾ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੋ ਮਹਿਲਾਵਾਂ ਕਿਸੇ ਪਾਰਟੀ ਵਿੱਚ ਵਰਕਰ ਦੇ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਕੰਮ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਸਾਰਾ ਜੀਵਨ ਉਸੇ ਵਿੱਚ ਲਗਾ ਦਿੰਦਿਆਂ ਹਨ ਪੁਰਖ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸਾਰੀਆਂ ਰਾਜਨੀਤਕ ਪਾਰਟਿਆ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ ਟਿਕਟ ਨਹੀਂ ਦਿੰਦੀ ।  ਇਹ ਸਮਾਜ ਅਤੇ ਪਾਰਟੀਆਂ ਲਈ ਕੰਮ ਕਰਣ ਵਾਲੀ  ਮਹਿਲਾ ਵਰਕਰਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਬੇਇਨਸਾਫ਼ੀ ਹੈ ।
ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਾਂਗਰਸ ਪਾਰਟੀ ਨੇ ਵੀ ਲੁਧਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਕਈ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ ਟਿਕਟ ਨਾ ਦੇਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਮਨੋਬਲ ਤੋੜਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਜੋ ਮਹਿਲਾਵਾਂ ਘਰੇਲੂ ਹਨ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਟਿਕਟ ਦੇਕੇ ਉਮੀਦਵਾਰ ਬਣਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਇਹ ਸਰਾਸਰ ਮਹਿਲਾ ਵਰਕਰਾਂ ਨਾਲ ਜਿਆਦਤੀ ਹੈ ਇਸਤੋਂ ਸਾਫ਼ ਜਾਹਿਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਰਾਜਨੀਤਕ ਨੇਤਾਵਾਂ ਦੀ ਕਥਨੀ ਅਤੇ ਕਰਣੀ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਅੰਤਰ ਹੈ । ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਨਾਰੀ ਸਸ਼ਕਤੀਕਰਣ ਉਦੋਂ ਕਾਮਯਾਬ ਹੋਵੇਗਾ ਜਦੋਂ ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਪੁਰਖਾਂ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਕੰਮ ਕਰਣ ਵਾਲੀ ਮਹਿਲਾਵਾਂ ਅਤੇ ਰਾਜਨੀਤਕ ਪਾਰਟੀਆਂ ਦੀ ਮਹਿਲਾ ਵਰਕਰ ਹੀ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ ਟਿਕਟ ਦੀ ਉਮੀਦਵਾਰ ਹੋਵੇਗੀ ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.